Chiranjeevi Blood Bank: రక్తదానం చేసిన మెగాస్టార్ అభిమానులకు తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళసై చిరు సత్కారం

Telangana Governor Tamil Sai praises Mega Star Chiranjeevi for his Blood Bank

మెగాస్టార్ చిరంజీవి సినిమాల్లోనే కాకుండా బయట కూడా ఎన్నో సేవా కార్యక్రమాలు నిర్వహించి నిజమైన హీరో అనిపించుకున్నారు. చిరంజీవి బ్లడ్ బ్యాంక్ స్థాపించి ఎంతో మందికి ప్రాణదానం చేశారు. అంతే కాకుండా నేటికీ అనేక సేవా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తున్నారు. చిరంజీవి మార్గంలో ఆయన అభిమానులు కూడా చాలాసార్లు రక్తదానం చేశారు.

ఇటీవల, చిరంజీవి బ్లడ్ బ్యాంక్‌లో 50 సార్లు రక్తదానం చేసిన రక్తదాతలు రాజ్‌భవన్‌లో తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై నుంచి మైక్రో సెక్యూరిటీ కార్డులను అందుకున్నారు. ఈ కార్డులతో పాటు జీవిత, ప్రమాద బీమా పాలసీలను చిరంజీవి, గవర్నర్ తమిళిసైతో కలిసి రక్తదాతలకు పంపిణీ చేశారు. అనంతరం చిరంజీవిని గవర్నర్ సన్మానించారు. ఈ సందర్భంగా రక్తదాతలను గవర్నర్, చిరంజీవి అభినందించారు.

ఈ కార్యక్రమంలో చిరంజీవి మాట్లాడుతూ.. ”1998లో నేను బ్లడ్ బ్యాంక్ ప్రారంభించాను. దాని వెనుక ఎంతో కృషి ఉంది. ఆ రోజుల్లో రక్తానికి చాలా కొరత ఉండేది. రక్తదానం చేసేవారు చాలా తక్కువ. అప్పుడు బ్లడ్ బ్యాంక్ ఎందుకు పెట్టకూడదనే ఆలోచన వచ్చింది. దీనికి నా అభిమానులు కూడా సహకరించారు. ఒక అభిమానిగా, నా సినిమాలు చూడటం, నన్ను కలవడం మరియు ఫోటోలు తీయడం కంటే రక్తదానం చేయడం నాకు సంతోషాన్నిస్తుంది. రక్తదానం చేస్తున్న అభిమానులందరికీ నా కృతజ్ఞతలు. కరోనా కాలంలో నేను సినీ కార్మికులకు వస్తువులు అందిస్తున్నప్పుడు కరోనా క్రైసిస్ ఛారిటీ (సిసిసి)ని ప్రారంభించినప్పుడు నన్ను ప్రోత్సహించిన మొదటి వ్యక్తి గవర్నర్. గవర్నర్‌ చాలాసార్లు ట్వీట్‌ చేసి పిన్‌ చేశారు’’ అని అన్నారు.

ఈ కార్యక్రమంలో గవర్నర్ తమిళిసై మాట్లాడుతూ.. నేను హోమ్ సర్జన్‌గా ఉన్నప్పుడు మా కుటుంబంలో ఒకరికి రక్తం అవసరం అయింది. ఆ సమయంలో పేషెంట్‌ని చూసేందుకు చాలా మంది వచ్చారు, అయితే ఎవరైనా రక్తదానం చేయాలనుకుంటున్నారా అని పేషెంట్ అడగడంతో అందరూ వెళ్లిపోయారు. రక్తదానం చేయడం అంత సులువు కాదు, డాక్టర్‌గా రక్తం అందక మరణించిన రోగులను, రక్తం అందక బతికిన వారిని ఎందరినో  చూశాను’’ అని అన్నారు. చిరంజీవి మార్గ దర్శకత్వంలో రక్తదానం చేసిన మెగా అభిమానులకు గవర్నర్ తమిళిసై అభినందనలు తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *