టీ20 ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా సెమీఫైనల్‌లోకి

T20 world cup India wins

టీ20 ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా సెమీఫైనల్‌లోకి దూసుకెళ్లింది. చివరి లీగ్ మ్యాచ్‌లో భారత్ 71 పరుగుల తేడాతో జింబాబ్వేపై విజయం సాధించింది. ఇప్పుడు సెమీఫైనల్‌లో నవంబర్ 10న అడిలైడ్‌లో ఇంగ్లండ్‌తో భారత జట్టు ఆడనుంది. టాస్ గెలిచిన కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ముందుగా బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్నాడు. భారత్ నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో 5 వికెట్ల నష్టానికి 186 పరుగులు చేసింది. సూర్యకుమార్ యాదవ్ 25 బంతుల్లో 61 పరుగులు చేశాడు. అతని స్ట్రైక్ రేట్ 244. ఈ సమయంలో అతను 6 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లు బాదాడు.

అదే సమయంలో, కేఎల్ రాహుల్ కూడా బ్యాటింగ్ చేస్తూ 35 బంతుల్లో 51 పరుగులు చేశాడు. జింబాబ్వే తరఫున సీన్ విలియమ్స్ అత్యధికంగా 2 వికెట్లు పడగొట్టాడు.

ఈరోజు  మ్యాచ్ లోనూ టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ఫ్లాప్ షో కొనసాగింది. రోహిత్ 13 బంతులు ఎదుర్కొని 15 పరుగులు చేసి పెవిలియన్‌కు చేరుకున్నాడు. అదే సమయంలో అద్భుతమైన ఫామ్‌లో ఉన్న విరాట్ కోహ్లీ కూడా 26 పరుగులు మాత్రమే చేయగలిగాడు. రిషబ్ పంత్ కూడా తనకు ప్లేయింగ్ ఎలెవన్‌లో వచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయాడు. 5 బంతుల్లో 3 పరుగులు చేసి ఔటయ్యాడు.

దీనికి సమాధానంగా బ్యాటింగ్ మొదలు పెట్టిన జింబాబ్వేను భారత్   మొదటి ఓవర్లోనే గట్టి దెబ్బ తీసింది. టీమ్ ఇండియా తొలి బంతికే తొలి వికెట్  అందుకుంది. భువనేశ్వర్ కుమార్ తొలి బంతికే వెస్లీ మాధేవేర్‌ను అవుట్ చేశాడు. షార్ట్ కవర్ వద్ద విరాట్ కోహ్లీ అద్భుత క్యాచ్ పట్టాడు. 6 బంతుల్లో 0 పరుగులు చేసిన తర్వాత అర్ష్‌దీప్ సింగ్ రెగిస్ చకబ్వా బౌలింగ్‌లో అవుటయ్యాడు. 16 ఓవర్ల తర్వాత స్కోరు 106/8.

హార్దిక్ పాండ్యా, భువనేశ్వర్ కుమార్, అర్ష్దీప్ సింగ్, ఆర్. అశ్విన్ 1-1తో విజయం సాధించాడు. అదే సమయంలో మహ్మద్ షమీ 2 వికెట్లు తీశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *