గణేష్ ఉత్సవాల్లో విషాదం: మండపంలో భజన చేస్తూ కళాకారుడి మృతి

గణేష్ ఉత్సవాల్లో విషాదం చోటుచేసుకుంది. హనుమంతుడి వేషంలో ఉన్న ఓ కళాకారుడు గణేష్ మండపంలో జరిగిన భజనలో నృత్యం చేస్తూ గుండెపోటుకు గురై అక్కడికక్కడే మృతి చెందాడు. ఈ ఘటన ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని మెయిన్‌పురి జిల్లాలో చోటుచేసుకుంది. కొత్వాలి ప్రాంతంలోని శివాలయంలో వినాయక చవితి వేడుకల్లో భాగంగా శనివారం రాత్రి భజన కార్యక్రమం నిర్వహించారు. రవిశర్మ అనే భజన బృందం ఆంజనేయుడి వేషధారణలో నృత్యం చేసి అందరినీ అలరించారు. భజన ప్రకారం నృత్యం చేశాడు.

కొంతసేపటికి ఒక్కసారిగా మండపంపైనే కూలింది. ఇదంతా డ్యాన్స్‌లో భాగమేనని అందరూ అనుకున్నారు. రవిశర్మ లేవడానికి కాసేపు ప్రయత్నించాడు. కానీ చేయలేకపోయాడు. హనుమంతుడి వేషం వేసిన రవిశర్మ ఎంతసేపటికీ లేవలేదు. ఇది గమనించిన మండపం నిర్వాహకులు నిద్ర లేపేందుకు ప్రయత్నించారు. కానీ అతనిలో చలనం కనపడలేదు.

వెంటనే మెయిన్‌పురి జిల్లా ప్రభుత్వ ఆసుపత్రికి తరలించారు. అయితే అప్పటికే మృతి చెందినట్లు వైద్యులు నిర్ధారించడంతో వారు ఆశ్చర్యపోయారు. డ్యాన్స్ చేస్తూ గుండెపోటు రావడంతో రవిశర్మ మృతి చెందినట్లు వైద్యులు వెల్లడించారు. రవిశర్మ డ్యాన్స్ చేస్తూ వేదికపైనే కుప్పకూలిపోయాడు. దీనికి సంబంధించిన వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది.

రవి శర్మ వయసు 35 ఏళ్లు. అతను ఒక కళాకారుడు. రవిశర్మ ఆకస్మిక మరణం స్థానికంగా తీవ్ర విషాదాన్ని నింపింది. అతని కుటుంబం కన్నీరుమున్నీరుగా విలపిస్తోంది.

అయితే ఈ మధ్య కాలంలో ఇలాంటి ఘటనలు పెరుగుతుండడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది. గుండెపోటుతో యువకుల్లో కూడా చాలా మంది ఊహించని రీతిలో చనిపోవడం సర్వసాధారణమైపోయింది. రెండు రోజుల క్రితం కూడా ఇలాంటి ఘటనే జరిగింది. బర్త్ డే పార్టీలో సొగసుగా డ్యాన్స్ చేస్తున్న ఓ వ్యక్తి గుండెపోటుతో వేదికపైనే కుప్పకూలి మృతి చెందాడు. డ్యాన్స్ చేస్తున్న ఆదికి గుండెపోటు వచ్చి ఒక్కసారిగా కుప్పకూలిపోయాడు.

ఈ హృదయ విదారక ఘటన ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని బరేలీలో చోటుచేసుకుంది. ప్రభాత్ కుమార్ (48) తన స్నేహితుడి పుట్టినరోజు వేడుకకు హాజరైనప్పుడు, తనకు ఇష్టమైన బాలీవుడ్ పాటకు వేదికపై చక్కగా నృత్యం చేశాడు. స్నేహితులంతా చప్పట్లు కొడుతూ ముందుకు సాగాడు. ఈ సమయంలో ప్రభాత్ ఒక్కసారిగా కుప్పకూలిపోయాడు. ఇది చూసిన వారు షాక్ అయ్యారు. ఏం జరిగిందో తెలుసుకునేలోపే ప్రభాత్ ప్రాణాలు విడిచాడు.

ప్రభాత్ స్టేజీపై పడిపోగానే అక్కడే ఉన్న డాక్టర్ ఒకరు వచ్చి వెంటనే సీపీఆర్ చేశారు. అయినా ప్రభాత్ ప్రాణాలతో బయటపడలేదు. పార్టీకి హాజరయ్యే ముందు బ్యాడ్మింటన్ కూడా ఆడినట్లు బంధువులు తెలిపారు. కళ్ల ముందే స్నేహితుడు కుప్పకూలిపోవడంతో స్నేహితులంతా శోకసంద్రంలో మునిగిపోయారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *